ผู้เขียน หัวข้อ: Furefoo เชื่อปอยเถอะ ปอยผ่านมาเยอะ เรื่องความสวยนะคะ  (อ่าน 436 ครั้ง)

ออฟไลน์ arnonang

• Flat TV member
  • *

ตอบปัญหาเกี่ยวกับเฟอร์‬ ฟู (FureFoo) โดย ปอย ตรีชฏา

ถาม : เฟอร์ ฟู (FureFoo) ทานอย่างไร?
ตอบ : 1 กล่องมี 30 เม็ด ทานได้ 1 เดือน
7-10 วัน สังเกตถึงการเปลี่ยนแปลงได้จริง

ถาม : เฟอร์ ฟู (FureFooC) ทานอย่างไรให้ได้ผลไว?
ตอบ : 5 วันแรก ทานเช้า-ก่อนนอน(ดีที่สุด) แนะนำให้ปรับเวลาพักผ่อนให้เพียงพอจะเป็นการดีค่ะ ผิวจะซ่อมแซมได้อย่างเต็มที่ เพราะ เฟอร์ฟู (FureFoo) จะเน้นเรื่องนี้ค่ะ แนะนำให้ทานตอนท้องว่างนะคะ เพราะวิตามินเฟอร์ ฟู (FureFoo) เป็นเม็ดไม่ได้ใส่ capsule กระเพาะของเราสามารถดูดซึมได้ทันที ถ้าเป็น capsule บางครั้งกว่าจะไปแตกตัวตอนอยู่ในลำไส้ จะทำให้ดูดซึมได้น้อยค่ะ

ถาม : เฟอร์ ฟู (FureFoo) ต่างกับกลูต้าไหม?
ตอบ : กลูต้าจะเน้นเติมผิว ซึ่งจะขับออกและสลายไปตามระบบเผาผลาญร่างกาย แต่ เฟอร์ ฟู (FureFoo) มีโรสฮิป (Rose Hip) ได้ผลดีกว่าวิตามินซี (Vitamin C) 60 เท่า ส่วนผสมอื่น ๆ เร่งการฟื้นฟูผิว กระตุ้นการสร้างคอลลาเจนและอีลาสติน ทำให้ผิวมีออร่า มีน้ำมีนวล

ถาม : เฟอร์ ฟู (FureFoo) ทานร่วมกับคอลลาเจนได้ไหม?
ตอบ : ควรทานอย่างใดอย่างหนึ่งนะคะ เพื่อเห็นผลลัพธ์ที่ชัดเจนและไม่เปลืองเงินในกระเป๋าด้วยค่ะ

ถาม : เฟอร์ ฟู (FureFoo) ดีกว่าคอลลาเจน (Collagen)ไหมค่ะ?
ตอบ : ดีกว่าแน่นอนค่ะ การกินคอลลาเจน คอลลาเจนจะเปลี่ยนเป็นกรดอะมิโน ย่อยสลายไปตามธรรมชาติ แต่เฟอร์ฟู (FureFoo) จะซ่อมแซมร่างกาย ทำให้ผลิตไฮยาลูลอน คอลลาเจน อีลาสติน เติมน้ำให้ผิว ผิวสวยยั่งยืนกว่าแน่นอนค่ะ

ถาม : เป็นคนติดกาแฟ ทานวิตามินเฟอร์ ฟู (FureFoo)แล้วจะเห็นผลไหมค่ะ?
ตอบ : ไม่แนะนำให้ทานร่วมกับชาหรือกาแฟค่ะ เพราะชามีคาเฟอีน วิตามินดูดซึมได้ไม่ดีค่ะ

ถาม : Detox อยู่ ทานวิตามินเฟอร์ฟู (FureFoo) แล้ว วิตามินเฟอร์ฟู (FureFoo) จะถูกล้างออกไปด้วยไหมค่ะ?
ตอบ : การ ดีท๊อกซ์ (Detox) ที่ดี ควรรับประทานผักผลไม้ให้มากขึ้นจะดีกว่าค่ะ

ถาม : เน้นผิวขาว เรื่องฝ้าและกระช่วยด้วยรึเปล่าค่ะ?
ตอบ : ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละคนค่ะ เราโตขึ้น ขบวนการทำงานของผิวก็แย่ลงเป็นธรรมดา
จะดีกว่าไหมถ้าเรามีอนุพันธุ์วิตามินเข้มข้น ช่วยให้ผิวสุขภาพดี

ถาม : ทานยา กินวิตามินพร้อมยาได้ไหม?
ตอบ : วิตามินไม่ควรกินรวมกับยาปฏิชีวนะนะคะ ถ้าจะกินควรกินให้ห่างกัน 6 ชั่วโมง

ถาม : นานมั้ยกว่าจะเห็นผล เพราะคุณปอยทานมานานมาก คนที่เพิ่งกินจะได้ประโยชน์อะไรบ้าง?
ตอบ : 7-10 วันจะรู้ว่าเรามีขี้ตามากขึ้น เราร่างกายฟื้นฟูดีขึ้น ผิวจะค่อย ๆ ลื่นนุ่ม
ยิ่งดูแลตัวเองดี ๆ ยิ่งมีออร่าแน่นอน ภายใน 1 เดือน เห็นผลสังเกตุได้ แต่สุดท้าย
แล้วแต่สุขภาพผิวของแต่ละคนด้วย

ถาม : เรื่องกระชับรูขุมขนช่วยได้มั้ย กับผิวขาวเห็นผลได้ภายในกี่เดือนค่ะ ?
ตอบ : เมื่อผิวสุขภาพดี เรายิ่งมีออร่า 1 เดือนเห็นผบค่ะ สังเกตได้
แต่สุดท้ายแล้วแต่สุขภาพผิวของแต่ละคนด้วย

ถาม : ถ้าทำงานหนัก พักผ่อนน้อย จำเป็นต้องทานมากกว่าวันละ 1 เม็ดรึเปล่าค่ะ?
ตอบ : 5 วันแรก ทานเช้า-ก่อนนอน จะเห็นผลไวขึ้น ปอยแนะนำปรับเวลาพักผ่อนให้เพียงพอจะเป็นการดีค่ะ
ผิวจะได้ซ่อมแซมเต็มที่ เพราะ FureFoo เน้นเรื่องนี้ค่ะ

ถาม : ถ้าเราทานวิตามินตัวอื่นอยู่ด้วย ควรงดไหมค่ะหรือว่ากินคู่กันได้?
ตอบ : ปอยมั่นใจว่า FureFoo เหมาะกับการทานวันละ 1 เม็ด เพราะ อย. เป็นคนกำหนดมา
(บาง ยี่ห้อ 2 เม็ด/วัน เพราะว่า ตัวยาไม่เข้มข้นพอค่ะ) แต่ถ้าคุณมีปัญหาด้านสุขภาพ อยากกินตัวอื่นเสริมก็ไม่เป็นไร อย่างเช่น vit C vit B รวมค่ะ

ถาม : ทานคู่กับยารักษาสิวได้มั้ยค่ะ ? และวิตามินช่วยเรื่องสิวมั้ยค่ะ ?
ตอบ : วิตามินไม่ควรกินรวมกับยาปฏิชีวนะค่ะ ถ้าจะกินควรกินให้ห่างกัน 6 ชม.

ถาม : แล้วถ้าก่อนนอน บางคน ต้องกิน[^_^][^_^] สามารถกินตัวนี้ควบคู่กันได้หรือเปล่าคะ?
ตอบ : ได้เลยค่ะ

ถาม : ถ้าหยุดกิน ผิวจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมมั้ยค่ะ ?
ตอบ : ขึ้นอยู่กับสภาพผิวแต่ละคนค่ะ เราโตขึ้น ขบวนการทำงานของผิวก็แย่ลงเป็นธรรมดา
จะดีกว่าไหมถ้าเรามีอนุพันธุ์วิตามินเข้มข้น ช่วยให้ผิวสุขภาพดี

ถาม : ทานต่อเนื่องจะมีสารตกค้างไหมคะ ?
ตอบ : ปอยคัดสรรวัตถุดิบโดยมีคุณหมอยูผู้เชี่ยวชาญและบริษัทนำเข้า Bio Creation ได้รับมาตรฐานโลก
ฉะนั้นวัตถุดิบคุณภาพสูง เพราะเป็นวิตามินค่อนข้างบริสุทธิ์ค่ะ

ถาม : ขอเคล็ดลับนอกเหนือจากทาน FureFoo เป็นประจำหน่ายสิครับ?
ตอบ : ปอยมีวินัยในการทานวิตามินค่ะ มั่นใจว่าวิตามินต้องมีคุณภาพ เห็นผลจริง ไม่ใช่โฆษณาใส่โน่นนี้มาก ๆ แต่ไม่ได้ผลค่ะ นอกจากนั้นปอยก็ทาครีมบำรุงปกติไม่ได้มากมายอะไรค่ะ

ถาม : กินก่อนนอนนี่แปลว่าต้องกินตอนท้องว่างรึเปล่าคะ หนูชอบกินจุ๊บจิ๊บ ขนมปัง นม ก่อนนอน เป็นอะไรไหมคะ ?
ตอบ : FureFoo กินก่อนนอนดีที่สุดค่ะ ถ้าอยากเห็นผลไว 5 วันแรกกินตอนตื่นนอนอีกมื้อ … ทำไมต้องกินตอนท้องว่าง เพราะวิตามินของเราเป็นเม็ดไม่ได้ใส่แคปซูลกระเพาะสามารถดูดซึมได้ทันที ถ้าเป็นแคปซูลบางทีกว่าจะไปแตกตัวตอนอยู่ในลำไส้ ซึ่งดูดซึมน้อยค่ะ
5 วันแรก ทานเช้า-ก่อนนอน จะเห็นผลไวขึ้นค่ะ ปอยแนะนำปรับเวลาพักผ่อนให้เพียงพอจะเป็นการดีค่ะ ผิวจะได้ซ่อมแซมเต็มที่ เพราะ Furefoo เน้นเรื่องนี้ค่ะ

ถาม : ช่วยเรื่องผิวเนียนสวย แล้วเรื่องขาวล่ะคะ (ถ้าช่วยต่างจากกลูต้ายังไงคะ)?
ตอบ : กลูต้าเน้นเติมผิว ซึ่งจะขับออกและสลายไปตามระบบเผาผลาญร่างกาย … แต่ Furefoo มีโรสฮิป ได้ผลดีกว่า vit C 60 เท่า ส่วนผสมอื่น ๆ เร่งการฟื้นฟู ผิวเราผิวคอลลาเจน อีลาสตินได้ดี ผิวสวยไม่ต้องง้อคอลลาเจน ผิวมีออร่ามีน้ำมีนวล

www.furefoo.netv