ผู้เขียน หัวข้อ: 3 วิธีการบำรุงผิวพรรณที่แห้ง ให้กลับมาสดใสอีกครั้งว๊าวคอลลาเจน ( WowCollagen)  (อ่าน 440 ครั้ง)

ออฟไลน์ beautyshops

• Flat TV member
  • *
3 วิธีการบำรุงผิวพรรณที่แห้ง ให้กลับมาสดใสอีกครั้งว๊าวคอลลาเจน ( WowCollagen)

ว๊าวคอลลาเจนเพราะผิวแห้งนั้นเป็นอะไรที่หยาบกร้านมากค่ะ ขาดความชุ่มชื่นอย่างแรง ยิ่งในสภาพอากาศเริ่มเย็นแบบนี้ด้วย ไม่ต้องพูดถึงเลยค่ะ ผิวที่แห้งอยู่แล้วก็จะเกิดการแตกคันยิบ ๆ ว๊าวคอลลาเจนแล้วก็ลอกอีกด้วย ไม่น่ามองเอาซะเลย ฉะนั้นวันนี้มีวิธีการบำรุงผิวพรรณให้กลับมาสดใสมาฝากกันด้วยค่ะ มีวิธีอะไรบ้างที่ดีสำหรับคนผิวแห้งมาดูกันเลยค่ะ

1.การบำรุงผิวพรรณที่แห้งด้วยการทาครีมอยู่เสมอ
Wow Collagenเรียกได้ว่าควรจะมีครีมมอยเจอร์ไรเซอร์ขนาดพกพาติดกระเป๋าไปด้วยตลอดเลยค่ะ เพราะว่าหากเวลาที่เจอสภาพอากาศที่ชื้น หรือแห้งมาก ๆ ก็ควรที่จะนำครีมที่มีมอยเจอร์ไรเซอร์มาทา เพื่อเป็นการบำรุงผิวพรรณค่ะ เพราะคนผิวแห้งนั้นต้องการความชุ่มชื่นสูง ครีมมอยเจอร์ไรเซอร์ก็สามารถช่วยในเรื่องความชุ่มชื่นได้เป็นอย่างดีค่ะ เลยที่มีส่วนผสมของคอลลาเจนด้วยก็ดี เพื่อเป็นการบำรุงผิวพรรณให้เด้งใสค่ะ

2.การบำรุงผิวพรรณที่แห้งด้วยน้ำมันมะพร้าว
น้ำมันมะพร้าวนั้นมีสารพัดประโยชน์ในการบำรุงผิวพรรณจริง ๆ ค่ะ ว๊าวคอลลาเจนเพียงแค่นำน้ำมันมะพร้าวมาชโลมบนผิว กดนวดวนบริเวณผิวไปเรื่อย ๆ ก็จะช่วยเพิ่มความชุ่มชื่นได้มากเลยค่ะ ไม่ต้องกลัวว่าจะมันเกินไป เพราะผิวที่แห้งนั้นมีน้ำมันน้อยอยู่แล้วค่ะ ดังนั้นผิวจะได้รับน้ำมันอย่างเต็มที่ ซึ่งเป็นน้ำมันที่อุดมไปด้วยแร่ธาตุวิตามินในการบำรุงผิวพรรณค่ะ นอกจากนี้ในน้ำมันมะพร้าวยังช่วยต้านสารอนุมูลอิสระอีกด้วยWow Collagen

3.การบำรุงผิวพรรณที่แห้งด้วยการดื่มน้ำเยอะๆ
Wow Collagenเป็นวิธีที่ง่ายแต่ทำยากสักหน่อยค่ะ เพราะส่วนใหญ่แล้วสาว ๆ ไม่ค่อยจะดื่มน้ำเยอะสักเท่าไหร่ ยิ่งอากาศเย็นด้วยแล้วแทบไม่แตะเลย แต่จริง ๆ แล้วเพราะการที่ไม่ค่อยดื่มน้ำนี่แหละจึงทำให้ผิวแห้งกร้านค่ะ ดังนั้นควรปรับเปลี่ยนพฤติกรรมใหม่ หันมาดื่มน้ำอย่างน้อยวันละ 8-10 แก้ว เพื่อเป็นการบำรุงผิวพรรณที่ดีค่ะ น้ำนอกจากจะช่วยเรื่องผิวแล้ว ยังช่วยในเรื่องระบบขับถ่ายอีกด้วยว๊าวคอลลาเจนWow Collagen

Wow Collagen #ว๊าวคอลลาเจน #ว๊าวคอลลาเจน ราคา #Wow Collagen ราคา #Wow Collagen ราคาส่ง #ว๊าวคอลลาเจน ราคาส่ง #ว๊าวคอลลาเจน รีวิว #Wow Collagen รีวิว #ว๊าวคอลลาเจนดีไหม

สนใจสั่งซื้อได้ที่

http://www.wowcollagen.net/

Tel : 092-8080-828

Line id : 0928080828