ผู้เขียน หัวข้อ: 10อันดับ น้ำหอมผู้ชายยอดรวมนิยมปี 2015  (อ่าน 658 ครั้ง)

ออฟไลน์ muty2525

• *
    • ¹éÓËÍÁáºÃ¹´ìà¹Á
10อันดับ น้ำหอมผู้ชายยอดรวมนิยมปี 2015
« เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 10:50:17 pm »
เก็บมาฝากเพื่อนค่ะ น้ำหอมผู้ชายยอดนิยมปี 2015 มาดูกันนะคะว่ามีตัวไหนในดวงใจตัวไหนเข้าวินกันบ้าง อิอิ

อันดับ 10  Versace Blue Jeans EDT for men
ถูกและดีมีที่ไหน?? คำๆนี้คงต้องหลบไปเมื่อเผชิญรุ่นนี้ของเวอซาเช่ ! ด้วยความหอมที่เกินราคา ทำให้น้ำหอมตัวนี้เข้าวิน ไปอย่างง่ายดาย 
กับแนวกลิ่นที่เรียกได้ว่าผู้ใหญ่ชำระคืนได้ เด็กๆใช้ดี กลิ่นหอมหวานกลางๆ โดยแนวกลิ่นไปทาง Oriental woody  หรือแนวธรรมชาติ 
พรรณไม้หอม เปลือกไม้หอมนั่นเอง ทำให้คุณเหมือนได้ต้องความหวานแบบเท่ห์ อารมย์หนุ่มแมนอบอุ่นๆ รักธรรมชาติ ที่สำคัญตัวนี้ได้รับเสียงตอบรับเรื่องความติดทนเป็นเลิศ

อันดับ 9 Polo Red for men EDT
น้ำหอมที่เรียกได้ว่า ทั้งเข้ม ทั้งหวาน ทั้งน่ารักขี้เล่น เร้าใจจริงๆ ด้วยถ่องแถวกลิ่นแบบ woody spice ที่เปิดตัวด้วยแนวกลิ่น citrus 
ทำให้คุณรู้สดชื่น ตามมาด้วยความหวานอมเข้ม จาก spice และพรรณไม้ป่าหอมนานาพรรณ ทั้งเท่ห์ทั้งเข้ม ทั้งอบอุ่น จึงเข้ารอบเงียบๆไปแบบลหุๆค่ะ 
แม้ว่าเสียงตอบรับเรื่องความติดทนจะยังไม่ดีเท่าที่ควร แต่เรื่องความหอมของกลิ่นไม่เป็นถัดจากตัวไหนค่ะ

อันดับ 8 Versace  Man Eau Fraiche EDT
น้ำหอมผู้ชายที่มาแรงแซงโค้งไปแบบเงียบๆอีกตัวของปีนี้  ด้วยความหอมแบบสดชื่น  refreshๆ ตามคอนเซ็ปต์ทะเลเมดิเตอร์เรเนี่ยน 
พร้อมกลิ่นอายความเท่ห์ขี้เล่นของหนุ่มละติน น้ำหอมตัวนี้จะช่วยปรับอารมย์ให้คุณอิ่มเอิบพร้อมกับเพิ่มความมั่นใจให้กับคุณ เป็นกลิ่นแนว  woody aquatic 
ทั้งสดชื่น ทั้งหอมหวาน เข้ารอบเดินทางแบบชิลล์ๆเลยค่ะ  เป็นน้ำหอมที่ไม่ฉุนนักเหมาะกับคนที่ไม่ชอบแนวฉุนค่ะ ส่วนการติดทนปานกลาง

อันดับ 7 Mont Blanc Legend Intense EDT
เป็นน้ำหอมที่ขายดีอีกรุ่นหนึ่งของมองบลังค์ ด้วยความโดดเด่นในเรื่องความหอมและความติดทนนาน  จึงไม่อัศจรรย์ที่จะเป็นน้ำหอมอีกหนึ่งรุ่น
ที่คุณๆผู้ชายมักจะมีไว้ใกล้บ้าน แนวกลิ่นจะเด่นทั้งหวานทั้งสดชื่น (Refresh& sweet)  เรียกได้ว่ากลิ่นเปิดนี้สดชื่นประทับใจ ตามมาติดๆกับหวานหอมพรรณไม้ป่า 
ตัวนี้ทั้งความติดทนและความแรงของกลิ่นเรียกได้ว่าเป็นคาแรคเตอร์เค้าเลย หากใครที่ไม่ชอบแนวเดินผ่านแล้วน้ำหอมระเบงหน้าไม่ควรใช้ตัวนี้นะคะ

อันดับ 6 Polo Safari EDT
น้ำหอมแนวหวานคลาสสิค สำหรับหนุ่มใหญ่ บอกได้ว่า สดชื่น หวาน นุ่ม อบอุ่น สุขุม ทำให้คุณรู้สึกเป็นผู้นำ น้ำหอมรุ่นนี้ถูกดีไซน์มาให้คุณพินิจ
อบอุ่นและเป็นผู้นำโดยเฉพาะ  เป็นน้ำหอมที่กลิ่นไม่ฉุนมาก การติดทนมักดี บอกได้เลยว่า สดชื่น หวานนุ่ม และแอบมีแนว citrus เบาๆที่จะช่วยปรับอารมย์ให้สดชื่นได้ด้วยค่ะ

อันดับ 5 Givenchy Play EDP
เป็นน้ำหอมที่เลิศมากๆอีกตัวของจีวองชี!  น่ารัก น่ากิน ขี้เล่น เข็ม เท่ห์ มาเต็มค่ะ ที่สำคัญติดทนพอตัวเลย กลิ่นโดดเด่นหลักคือเมล็ดกาแฟเป็น
ที่เป็นตัวชูโรง อ่ะๆอย่างเพิ่งตกใจไปนะคะ ว่าบ้าหรือเปล่า เมล็ดกาแฟเนี่ยนะ! ใช่เลยค่ะ ถูกแล้วได้ยินไม่ผิด ไม่น่าเชื่อว่าเมื่อปรุงพลอยเข้าด้วยกับเครื่องเทศและพรรณไม้นานาพรรณ 
จะทำให้น้ำหอมตัวนี้กลายเป็นเซ็กซี่ตัวพ่อ! เลยก็ว่าได้ค่ะ  ของแบบนี้ควรลองเอง ว่ามีสาวๆแอบมองขึ้นมั้ย อิอิ

อันดับ 4 Bvlgari Aqva Pour Homme EDT
น้ำหอมชายที่ขายดียอดนิยม สดชื่น หวาน สำอางค์ๆ ต้องยกให้เค้า โดยแนวกลิ่นเป็นแนว Aromatic Aquatic ที่หวาน สดชื่น เปิดกลิ่นแบบเบิกบานๆ ด้วยแนวกลิ่น citrus 
คอนเซ็ปต์แนวสดชื่นเคลื่อนที่ชายทะเล สะอาด สดใสค่ะ bright จริงๆตัวนี้ บางคนจะเรียกว่าแนว watery หรือ aqua scent คือสดชื่นเหมือนได้รับพลังๆจากน้ำตลอดเวลา การติดทนปานกลาง น้ำหอม

อันดับ 3 Davidoff Cool Water EDT 
หนีไม่พ้นเลยจริงๆน้ำหอมตัวนี้  เนื่องด้วยเป็นกลิ่นแนวยอดนิยมหมายความว่าสดชื่น เย็น สะอาด ทำให้คุณรู้สึกสดใส ร่าเริง แนวกลิ่นหวาน เย็น สดใส สดชื่น สมกับชื่อ cool water เลยค่ะ 
กลิ่นไม่ฉุนมาก การติดทนกลางๆ 

อันดับ 2 Guy Laroche รุ่น Drakkar Nior EDT
หอมมากกกกก ติดทนมากกกกก ไม่ผิดหวังและไม่เสียชื่อจริงๆสำหรับแบรนด์กีราโรช ค่ายนี้ถึงน้ำหอมไม่เยอะและไม่ขยันออกพร่ำเพรื่อ 
แต่ออกแต่ละตัวเน้นหนักคุณภาพทั้งนั้น รุ่นนี้กลายเป็นรุ่นคลาสสิคไปเลยตั้งแต่ปี 1982 (นับเองนะคะว่ากี่ปีแล้ว) ความนิยมก็ยังไม่เคยตกเลย 
แนวกลิ่นแบบ  Aromatic Fougere คือ หวาน เซ็กซี่ อบอุ่นมาเต็ม อย่ารอช้าค่ะ รีบไปหาดมกันเลย

อันดับ 1 Polo Blue EDT
เข้ารอบไปแบบเงียบๆแต่ปราบขาดรอย สำหรับ Polo blue ด้วยความหอมแบบหวาน เบาๆ สบายๆ ปรับอารมย์ให้คุณสดใส ผ่อนคลาย กันเอง 
จึ่งเป็นอีกกลิ่นที่คุณๆผู้ชายทั้งหลายเลือกคัดจับจองไปแบบง่ายๆสบายๆด้วย ด้วยกลิ่นหวานละมุนแต่ไม่เลี่ยน เพราะได้กลิ่นแนว fruity เข้ามาช่วยปรับให้เป็นความหวานแบบสบายๆผ่อนคลาย 
กลิ่นหลักคือ ozonic คือ สดชื่น สะอาดๆ อมหวานละมุน นุ่มๆ ได้ใจไปเต็มๆเลยค่ะ ตัวนี้กลิ่นจะไม่เกรี้ยวกราดมาก การติดทนกลางๆค่อนไปทางทนค่ะ