ผู้เขียน หัวข้อ: :::::: ตั้งรับหรือหาร้านซ่อมรีโมท Yam RX-A3020 หน่อยครับ ::::::  (อ่าน 564 ครั้ง)

ออฟไลน์ visiontek

• LCD TV member
  • **
:::::: ตั้งรับหรือหาร้านซ่อมรีโมท Yam RX-A3020 หน่อยครับ ::::::

คาดว่ารีโมทของผมน่าจะเสีย เพราะได้ลองทดสอบด้วยการเปิดกล้องหน้าที่มือถือ
แล้วนำรีโมทมากดหันหน้าเข้ากล้องก้ไม่มีแสง IR อะไรออกมาครับ

อาการก่อนเป็นก็สามารถใช้งานได้ปกติ ผมได้เปลี่ยนถ่านใหม่แล้ว ที่หน้าจอของรีโมท
จะขึ้นคำว่า AV1 ค้างตลอด กดปุ่มใดๆก็ไม่ทำงาน ถอดใส่ถ่านหลายรอบก็ไม่หายครับ
(ไม่แน่ใจว่าบอร์ดค้างหรือเปล่าครับ)

ท่านใดมีแนะนำร้านซ่อมหรือร้านที่ขายมือ 1 หรือมือ 2 บ้างมั้ยครับ
เพราะถ้าสั่งทางศูนย์ต้องรอประมาณ 45 วัน

ติดต่อได้ที่ Line : caseanywares