ผู้เขียน หัวข้อ: คอสต้ายอมรับไม่แฮปปี้กับชีวิตในเมืองลอนดอน  (อ่าน 178 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boyzite1011

• Full LED TV member

ดีเอโก้ คอสต้า ศูนย์หน้าขาลุย สิงห์บลูส์ มหาอำนาจแห่งศึก ลีกสูงสุดของอังกฤษ ได้รับสารภาพเมื่อวันจันทร์ที่ 10 เดือนเมษายน ล่าสุดว่า ไม่มีความสุขกับการใช้ชีวิตในมหานครลอนดอน

ก่อนหน้า ดาวยิงเชื้อชาติแดนกระทิงดุ ที่สังหาร 17 ลูกในลีกซีซั่นนี้ แต่กระนั้นเท้าบอดในศึก 5 เกมส์หลัง มีข่าวเรื่องต้องการย้ายออกจากถิ่น สแตมฟอร์ บริดจ์ ตลอดมา ทั้งการอพยพกลับ แอตมาดริด สโมสรเก่า และอยากอพยพไปลงเล่นในวงการ ไชนีส ซูเปอร์ลีก ภายหลังได้รับสัญญาเยอะแยะจาก เทียนจิน ฉวนเจียน ที่พร้อมมอบค่าเหนื่อยให้ถึง 600,000 ปอนด์ต่ออาทิตย์ (ราว 27 ล้านบาท)

ศูนย์หน้าวัย 28 ปี ที่เหลือสัญญาอีก 2 ปี พูดว่า "ผมมีความสุขกับ สิงห์บลูส์ แต่ผมไม่ต้องพูดว่ามีความสุขกับการดำเนินชีวิตในเมืองลอนดอน แต่ว่านั่นคือบางสิ่งบางอย่างที่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง ไม่มีสิ่งใดเกี่ยวเนื่องกัน"

"ผมคงเหลือข้อผูกพันอีก 2 ปี ผมให้เกียรติมันเสมอ โดยผมก็พูดกับคนที่สนิทว่า ผมมีความสุขอย่างมากมาย กับ สิงห์บลูส์ สโมสรส่งมอบสิ่งใดให้ผมหลายแบบ เช่นเดียวกับสาวกและเพื่อนในทีม ผมอยู่ในทีมที่เป็นผู้ชนะและเพิ่มแรงจูงใจให้ผมเพิ่มมากขึ้น" https://goo.gl/y800Sd