ผู้เขียน หัวข้อ: เจอร์ราร์ด รับรู้สึกใจเต้นที่ได้ลงล่นในวงการPremier League อีกครั้ง  (อ่าน 188 ครั้ง)

ออฟไลน์ nitigorn20

• Full LED TV member
เอริก ไบยี่ เกมรับชาวไอวอรี่ โคสต์ ของ  Manchester United  ทีมดังดังแห่งเวที บาร์เคลย์ พรีเมียร์ ลีก  England  กล่าวชมทีมสต๊าฟฟ์ของสโมสรที่คอยอนุเคราะห์ตนแบบยอดเยี่ยม จนทำให้ตนปรับตัวเข้ากับชีวิตในถิ่น โอลด์ แทร็ฟฟอร์ด ได้โดยทันที แข้งวัย 22 ปี เพิ่งย้ายจาก บียาร์เรอัล มาอยู่กับ แมนฯ ยูไนเต็ด เมื่อช่วงซัมเมอร์ที่ผ่านมา โดยเฉพาะทางนี้เค้าลงเล่นให้ทีมดังไปแล้ว 19 นัดรวกระทรวงมหาดไทยุกรายการ นอกจากนี้เค้าก็ทำผลงานได้อย่างมหัศจรรย์จนสามารถให้คำมั่นตำแหน่งตัวจริงในทัพ "ผีแดง" ได้แล้ว

ไบยี่ ยอมรับว่า "ผมอัศจรรย์ใจมากที่ผมปรับตัวเข้ากับทีมดังได้โดยทันใด แต่ผมรู้สึกเป็นหนี้เป็นสินบุญคุณบรรดาสต๊าฟฟ์, โค้ช อีกทั้งโค้ชฟิตเนสมากๆ เขาทั้งหลายช่วยให้ผมปรับตัวเข้ากับสโมสรได้ มันเป็นไปอย่างราบรื่นสุดๆ ผมยังอายุน้อย รวมทั้งสามารถฟันฝ่าเข้าไปสู่ทีมแกร่งได้ รวมถึงได้รับความเคารพจากพ่อค้าแข้งที่อายุเยอะกว่าด้วย ผมโชคก้อนใหญ่มากๆ ในขณะที่เริ่ม Season ที่ได้ลงเล่นหลายนัด มันเป็นคุณค่าให้ผม แต่คุณก็ไม่มีทางได้ตำแหน่งมาง่ายๆ อยู่แล้ว""สิ่งที่ผมนึกว่าเขา (น้ามู กุนซือ เร้ด เดวิลส์) ต่างไปจากบิ๊กบอสคนที่ไม่รู้จักๆ ก็คือเขาใช้เวลาอยู่กับคุณเป็นการส่วนตัวเลย เค้าจะดูสถานภาพต่างๆ ที่เกิดขึ้นในเกม แล้วต้องใช้เวลามากคุยกับสตาฟฟ์อย่างเต็มที่ มันเป็นสิ่งที่ช่วยผมได้มาก ผมนึกว่ามันเป็นสิ่งที่ช่วยผมได้มากจริงๆ รวมทั้งเค้าก็ถ่ายทอดประสบการณ์มาให้ผมด้วย" เซนเตอร์แบ็กทีมแกร่งชาติไอวอรี่ โคสต์ เปิดเผย

สตีเว่น เจอร์ราร์ด ตำนานมิดฟิวส์ของ "liverpool " ลิเวอร์พูล ยอดทีมแห่งวงการ พรีเมียร์ลีก อังกฤษ จะร่วมลงเล่นเกมส์การกุศลที่ เรด แมชชีน เลเจ้นด์ส มีคิวเผชิญหน้ากับ โลสบลังโกส เลเจ้นด์ส ที่สนามฟุตบอล แอนฟิลด์ วันที่ 25 เดือนมีนาคมนี้

เพื่อเกมส์นัดดังกล่าวนั้น จะมีอดีตแข้งคนดังลงเล่นหลายคน อาทิเช่น เอียน รัช, ร็อบบี้ ฟาวเลอร์, จอห์น อัลดริดจ์ รวมทั้ง เจมี่ คาร์ราเกอร์ ฯลฯ ซึ่งค่าเหนื่อยทุกบาททุกสตางค์จะเอาไปสนับสนุนเด็กรวมทั้งเยาวชนในย่านเมอร์ซี่ย์ไซด์ทั้งนั้น  Steven Gerrard  ระบุว่ารู้สึกน่าระทึกใจมากๆ ที่จะได้ลงเล่นในสีเสื้อ "liverpool " ย้อนหลัง "ผมตั้งตารอที่จะได้เล่นในเกมส์ แอลเอฟซี ฟาวน์เดชั่น เลเจ้นด์ส แชริตี้ แมตช์ แอนฟิลด์ จะเป็นสถานที่ที่พิเศษในใจของผมเจ็า มันนับเป็นเกียรติอย่างร้ายแรงที่จะได้เล่นร่วมกับบรรดาตำนาน พร้อมด้วยช่วยระดมทุนเพื่องานการกุศลของทีมดังไปด้วย"

Tags : เจอร์ราร์ด,ลิเวอร์พูล,พรีเมียรืลีก