ผู้เขียน หัวข้อ: โหลดคลิป youtube แปปเดียว ไม่ต้องง้อโปรแกรม  (อ่าน 489 ครั้ง)

ออฟไลน์ teenooo2

• Edge LED TV member
โหลดคลิป youtube แปปเดียว ไม่ต้องง้อโปรแกรม
เดี๋ยวนี้ต้องบอกเลยว่า youtube ได้เป็นส่วนหนึ่งของชีวิตประจำวันของเราไปแล้วนะครับ ไม่ว่าจะเป็น คลิปตลก หรือคุณจะฟังเพลง ดูหนัง รายการต่างๆ บันเทิงอะไรก็ว่าไป หรือจะเป็นสื่อการเรียนการสอนต่างๆ โดยส่วนมากล้วนให้สาระ ความบันเทิงแก่เราทั้งนั้น จึงทำให้เราอยากเก็บ VDO นั้นเพื่อเก็บไว้ในเว็บเวลา เน็ตบ้านเรามีปัญหา เออ ก็เปิดคลิปที่โหลดไว้มาดูแก้ขัดไป

แต่ก่อนนะ ในการโหลด โหลดคลิปจาก youtube เนี่ย เราต้องโหลดโปรแกรม นู้นี้นั้น  อ้าวเห้อ ดีไม่ดี มีไวรัสเสือกพ่วงมาอีก โอ้ยตายๆๆ ปวดหัวเลยทีนี้

เดี๋ยวนี้อะนะ โหลดคลิปจาก youtube บอกได้คำเดียว  ง่ายโคตรๆ

ไม่ต้องใช้โปรแกรม
ไม่ต้องเสี่ยงกับไวรัส
ไม่ต้องทำเชี่ยอะไรให้มันยุ่งยาก

มาครับพี่น้อง วิธีโหลดคลิปจาก youtube  ขั้นตอนง่ายๆ เพียงแค่ 3 ขั้นตอน

1. ให้คุณเปิด เว็บ youtube แล้วไปเลือก คลิปที่คุณต้องการโหลด
เครนะ  อย่างเช่นผมต้องการโหลดคลิป เพลง ก เอ่ย ก ไก่ แบบดั่งเดิม นะครับ เพลงฮิตตลอดกาล ต่อให้ bodyslam , labanoon , คาวราบาว, พี่ปู พงษ์สิทธิ์ เชี่ยไม่ตำนานเท่าเพลงนี้แหละ (จริงๆผมไม่ได้เอามาเปลี่ยบหรอกนะครับ)

2. ให้สังเกต url address แล้วให้คุณเติมตัวอักษร SS ในช่องระหว่าง www.__youtube.com ถ้างง ดูรูปประกอบ

หลังจากนั้นให้กด Enter ป๊ากเข้าไป

3. เมื่อเรากด Enter มันก็จะเด้งเข้วเว็บ en.savefrom.net อัตโนมัติ ว้าววววว  มันก็ยอดมากใช่ไหมจ๊อส จะสังเกตว่ามี ลิ้ง Download ปุ่มสีเขียวนะครับ

เห้ย บอกก่อนเลยนะครับ ว่า ปุ่มสีเขียว ที่เขียนว่า Install ไม่ต้องไปกดนะครับ จริงๆแล้วมีหลายคนคงรู้แหละ แต่ก็ต้องมีสักคนที่โง่เหมือนผม ให้ไปกดที่ Download ที่ผมทำลูกศร ชี้ไปนะครับ
ก่อนที่เราจะ Download เราก็สามารถเลือก ขนาดไฟล์ความคมชัดที่เราต้องการ ซึ่ง มีอยู่หลายขนาดให้เราเลือก
MP4   1080P
MP4   720P
MP4   480P
MP4   360P
ขึ้นอยู่กับคลิปVDO ที่เรากำลังโหลดด้วยนะครับ
ว่าตอนที่เค้าอัพโหลดได้ใช้ไฟล์ขนาดเท่าไหรครับ

เว็บนี้โหลดไฟล์ MP3 ได้ด้วยนะครับ เอาให้โหลดเพลงเพราะๆ ฟังในรถ

ส่วนตัวผมแล้วชอบโหลด ธรรมมะ มาฟังอะครับ   #ถุ้ย

เออ..จะบอกว่าที่แนะนำวิธีนี้ ไม่ใช้ว่าใช้ โปรแกรมโหลด youtupe ใช่ว่าจะไม่ดีนะครับ  โปรแกรมดีๆก็มีเยอะครับ คือมันแล้วแต่คนชอบวิธีไหน นะครับ

เดี๋ยวมีอะไรมาแชร์หรือเรื่องเด็ด ก็จะทำมาบอกกันเรื่อยๆนะครับ ฝากด้วยละกัน
# บ๊าย บายๆ……..

ฝันเห็นงูใหญ่สีดํา โหลดคลิปจาก youtube ฝันถึงแฟนเก่าบ่อยๆ ฝันเห็นพญานาคเล่นน้ํา ฝันเห็นอวัยวเพศผู้ชาย ฝันเห็นทหาร เยอะมาก วันพีช 871 รูปวันพีช    ตารางแข่งแมนยู     

ข่าว ดูดวง  ทำนายฝัน  ผลบอล  ฝันเห็นตำรวจ ฝันเห็นคนคอขาด นมขาว โหลดคลิป youtube ฝันว่ามีลูกผู้ชายน่ารัก