ผู้เขียน หัวข้อ: ถุงเท้ากันหนาวที่อุ่นที่สุดในญี่ปุ่น!!!!!  (อ่าน 201 ครั้ง)

ออฟไลน์ japbeauty

• Full LED TV member
คุณลักษณะกับแผ่นกาวเเปะถุงเท้า
ของร้าน japbeauty.com
สินค้าญี่ปุ่นนี้ เป็นผลิตภัณฑ์ที่ MADE IN JAPAN ค่ะ
ยี่ห้อ ล๊อตเต้ เพื่อนเกลอๆ คุ้นๆกับสัญลักษณ์นี้ไหมคะ

เเน่นอนค่ะว่าวิสัยในการผลิต เเละ คุณลักษณะสินค้า
ทุกชนิดที่ออกจากหุ้นส่วนเเห่งนี้ (บริษัทนี้ไม่ได้ทำถุงยาอนามัย ที่บางที่สุดในโลกอย่างเดียวนะคะ)
บริษัท ล๊อตเต้ ยังผลิตแผ่นกันหนาวหรือมีอีกหลายๆชื่อเช่น ถุงร้อน ถุงทราย หรือ ชื่อภาษาญี่ปุ่นตรงๆตัวคือ ถุงทรายร้อน
ไคโระหรือ ชื่อภาษาญี่ปุ่นตรงๆตัวคือ KAIRO ที่กำเนิดดำเนินที่นี่จะมีชื่อเสียง มีงานสั่งการคุณค่าที่ยิ่งค่ะ
(ก็ขนาดถุงยาง ที่สัมผัสมีการควบคุมการผลิตระดับสูงสุด ยังทำได้ค่ะ)
ความอบอุ่นที่สลักไว้ข้างกล่อง ลงความว่า แผ่นแปะถุงเท้า มีความอบอุ่นบริบูรณ์ถึง 44 องศา ค่าเฉลี่ยของความร้อนที่ 36 องศา พร้อมทั้ง อยู่ได้ยาวนาน ถึง 5 ชั่วโมง
เป็นข้อความสำคัญที่ทำได้จริง ตรงตามกล่องเขียนไว้นะคะ ที่มาที่ต้องบอกเเบบนี้เนื่องจากว่า มีผู้ใช้หลายๆคนมาคร่ำครวญให้ทางร้านขายของฟังว่า
ซื้อแผ่นกันหนาว ที่สนนราคาถูกกว่า มีตัวหนังสือภาษาญี่ปุ่นเขียนเหมือนกัน มักจะมีอาการ 2 แบบค่ะ
อันดับ 1 คือ ไม่ร้อนเลย เเสดงว่า สารเคมี ที่อยู่ในซองนั้น ไม่เป็นไปตามจำนวนที่กำหนดไว้
อันดับ 2 คือ ร้อนเหลือจนผิวไหม้ เเดง เถือกค่ะ อันนี้ ก็เเบบเดียวกับ ด้านบน แต่กลายเป็นสารเคมี ในห่อ สูงเกินพอดีค่ะ
มุ่งหวังลองให้เพื่อนๆ ลองดูนะคะ ว่า จริงๆเเล้ว made in chaina หรือว่า made in japan นะคะ
ถ้าเป็นสินค้า ที่ทำในจีนมักมีปัญหา ตามที่บอกค่ะ คือว่า ไม่ร้อนเลย กับ ร้อนเกินไป จนกระทั่ง ผิวหนังไหม้
ประกันเลยค่ะ ว่า ค่ายาถนอมหนัง ไหม นั้น เยอะกว่ากว่า ราคาแผ่นแปะให้ความร้อนแผ่นกันหนาว ถุงร้อน ถุงทรายร้อน เเผ่นร้อนแน่นอน
โดยเฉพาะ ในเด็กแรกเกิดๆที่ต้องไปเที่ยว พิเทศกับ ครอบครัว อันนี้คุณแม่ คุณพ่อ ต้องดูเเล เป็นดีเยี่ยมนะคะ

เพราะว่า ผู้ใช้หลายๆท่าน ที่มาสอบถามกับทางร้านขายของ ก็เข้าใจอย่างเเน่นอน กว่าจะรู้ว่า เลือดเนื้อเชื้อไขตัวเอง ผิวหนังเป็นผื่นเเดงก็สายเสียเเล้วค่ะ
เพราะว่า ตอนไปต่างประเทศ ไปเล่นหิมะ น้องๆสนุกจนลืมตัวค่ะ ว่า ผิวหนังตัวเองกำลังไหม้อยู่!!!!!
อันนี้เป็นเรื่องจริงนะคะ เเล้วคราวนี้พอไหม้เเล้ว ก็เเสบผิวหน้าค่ะ คราวนี้ วงเเตก สลลดใจโยเย
กลายเป็น ทริปไปเที่ยวต่างประเทศ กร่อยไปทันตาค่ะ
สำหรับสินค้าของร้านเรานั้น กล้าประกันนะคะ ว่า อาจเเปะโดยตรงให้สัมผัสกับผิวหนังได้เลยค่ะ
เพราะว่า สินค้าแผ่นกันหนาว ถุงร้อน ถุงทรายร้อน เเผ่นร้อน หรือ ชื่อภาษาญี่ปุ่นตรงๆตัวคือ KAIRO
ใน เกิดจากบริษัท ระดับโลกที่มีการคุมคุณภาพการผลิต ที่ ญี่ปุ่น และ ที่สำคัญที่สุดคือ MADE IN JAPAN ค่ะ

คำค้นหาที่เกี่ยวข้อง : แผ่นร้อนกันหนาวไคโระ

เครดิตบทความจาก : http://www.japbeauty.com

Tags : kairo,hotpack,ถุงทรายร้อน