ผู้เขียน หัวข้อ: Xiaomi Toy Block หุ่นยนต์ เลโก้จีน ที่สามารถบังคับ เขียนโปรแกรม และ ประดิษฐ์เป็นอะไรก็ได้  (อ่าน 1760 ครั้ง)

ออฟไลน์ numraise

• Flat TV member
  • *
Robot  Xiaomi Toy Block Set

ใครๆ ที่เคยต่อเลโก้จีน เช่น ของ Decool , Lele ฯลฯ มาก่อน คงตื่นเต้น เมื่อรู้ว่า เลโก้จีน ได้ก้าวล้ำไปอีกขั้น กลายเป็น หุ่นยนต์เลโก้จีน กันแล้วครับผม
ดังนั้น เรสจีเนียสสคูลขอนำเสนอ xiaomi toy block ชุดหุ่นยนต์ อัจฉริยะ คือเป็นได้ทั้ง หุ่นยนต์ เพื่อความบันเทิง ( Toy Set) และ  หุ่นยนต์เพื่อการศึกษา (Learning  Set) ในตัว
 LEGO  Mindstorm ที่ราคา หลายหมื่น ถึงเวลา ที่มี Robot  ราคา เป็นมิตรกับกระเป๋า มาใช้แทนแล้วนะครับ
Set นี้เป็นชุด Robot  จาก  ค่าย Xiaomi พี่ใหญ่ในวงการโทรศัพท์ในจีน นั้นเอง
Raise Genius School ไม่รอช้า ทำการแกะกล้องทดลองประดิษฐ์ ทดลองเล่น ทดลอง Code โปรแกรม หุ่นยนต์ตัวนี้เอง จน OK ว่า Quality และ ประสิทธิภาพ ผ่าน สมราคา เล่น และ เรียนรู้ ได้สนุก Sure ๆ
จากประสบการณ์การสอน Robot มากว่า 7 ปี ทำให้ Raise Genius School ขอ Cheer น้องๆ มาสัมผัสเจ้า Xiaomi toy block ตัวนี้กัน
ชุดนี้เหมาะกับ เด็กประถม และ เด็กมัธยม นะครับ (ตั้งแต่ 7 ขวบ ขึ้นไปเลยนะครับ แม้ข้าง ๆ Box จะเขียนว่าเหมาะกับ น้องๆ 10 ปีก็ตามแต่จากประสบการณ์ ชุดนี้น้อง 7 ขวบก็ใช่เล่นได้ครับ) มาดูข้อดี ข้อจำกัด และ  Spect  ของ ชุดนี้กันนะครับ
รายละเอียดผลิตภัณฑ์

Xiaomi Toy Block ตัวนี้จะมี 2 Mode จะมีทั้ง Mode แบบ Control ด้วย Mobile  Android ก็ได้ หรือ สามารถทำเป็น Mode  Coding โปรแกรมก็ได้ , จะสร้างหุ่นยนต์ตามคู่มือ ก็ได้ หรือ จะต่อตามจินตนาการ ก็ได้ นะครับ Xiaomi Toy Block จึงเหมาะสมสำหรับ การเรียนรู้การประดิษฐ์  Robot  สำหรับเด็ก ชุด นี้ช่วย ฝึกสมาธิ และ ฝึกการเรียนเขียน  Program ได้เป็นอย่างดี  ถือเป็น ชุดหุ่นยนต์ ที่น่าสนใจมากนะครับ

จุดประทับใจ ของ ชุด นี้ คือ Set นี้ให้ชิ้นส่วน มาเยอะเลยนะครับ 900 กว่าอันทีเดียว โดย คุณภาพของ  Part  ก็น้องๆ Lego นะครับ ติดออกจะแข็งไปนิด น้องเล็กให้ผู้ปกครอง ช่วยใส่ ช่วยต่อได้นะครับ

เมื่อเปิด set  Xiaomi Toy Block นี้จะมี สมองหุ่นยนต์ 1 ตัว (ภายใน สมองกลจะมี Gyro Sensor, Sound Sensor, Bluetooth Receiver) และ ภายในกล่อง จะให้ มอเตอร์Servo อัจฉริยะ 2 ตัว และ ชิ้นส่วนพลาสติก(ตัวต่อ) (ชิ้นส่วนโครงสร้างต่างๆ) 900 กว่าชิ้น ซึ่งเพียงพอต่อการสร้างหุ่นยนต์ แบบต่างๆ นะครับ
ตัวอย่างโครงงาน ที่สามารถสร้างได้ เช่น  Dynosaur , Humanoid ,Motercycle เป็นต้น นะครับ

จุดเด่นของ ชุด Xiaomi Toy Block

1. ชิ้นส่วนที่ให้มา มีคุณภาพดีกว่า เลโก้จีน  Brand ทั่วไป อีกทั้งยังมี Part ที่หลากหลาย จึงสามารถต่อเป็นเครื่องหุ่นยนต์ได้หลากหลายแบบ
2. สามารถใช้ มือถือ Android  Control หุ่นยนต์ได้ด้วย
3. ใช้พลาสติก ABS ที่เหนียว เงา คุณภาพดี คงทน สามารถ เชื่อมต่อและถอดจากกันได้ง่าย ทำให้สะดวกต่อการขึ้นแบบที่ซับซ้อน
4. ไม่ได้เป็นแค่ชุดต่อ Robot  แต่ยังสามารถ Code  Control ได้อีกด้วย โดยใช้  Graphic Programming  ทำให้น้องๆ สามารถเขียนโปรแกรมอย่างง่ายได้อีกด้วย
5. สมองกล (microcontroller) มี ช่องต่อให้มาถึง 8 ช่อง มีความเร็วพอสมควร มี Rom ภายในไว้เก็บ Program
6. Motor servo  ของ Xiaomi Toy Block เป็นมอเตอร์ servo อัจฉริยะ ทำงานได้เที่ยงตรง และทนมือเด็กได้เป็นอย่างดี
7. เยี่ยมตรงที่ มี Battery  ภายในตัว ทำให้การใช้งานสะดวก ไม่ขัดจังหวะการเล่นของน้องๆ แถมยังให้ที่ ชาร์ตแบตเตอร์รี่มาด้วยนะครับ Wow!!

ทำไม่ต้องสั่งซื้อ ชุด Xiaomi Toy Block  กับ Raise Genius School
1. Raise Genius School มีประสบการณ์ใช้ Robot  หลากหลายแบบมานาน จึงเชียวชาญในการให้คำแนะนำ และ สามารถให้คำแนะนำถึงวิธีการใช้ การดูแลรักษะชุดหุ่นยนต์อย่างถูกต้องก่อนรับสินค้า
2. Raise Genius School ให้ผู้ซื้อเข้ามารับ และ ทดสอบ หุ่นยนต์ ที่สาขาได้เลยครับ ทำให้ผู้ซื้อมั่นใจได้ว่า Xiaomi Toy Block ใช้งานได้จริงก่อนนำหุ่นยนต์กลับไป :)
3. Raise Genius School จะให้แนวทางการเรียนรู้ การศึกษาต่อด้าน Robot และระบบอัตโนมัติทั้งแบบเรียนเป็นงานอดิเรก หรือ แบบเรียนเป็นสาขาวิชา Robot ได้เลยครับ
4. Raise Genius School มี Level รองรับเด็กๆ ที่สนใจต่อยอดจาก Level สนใจประดิษฐ์หุ่นยนต์ -> Robot Lover -> แข่งหุ่นยนต์ -> แนะแนวการเรียนต่อ -> แนะแนวอาชีพ
 ข้อมูลเพิ่มเติมหรือสั่งซื้อ Click -> Xiaomi Toy Block
ครูหนุ่ม

Tags : xiaomi toy block,เลโก้จีน

• *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2017, 12:10:14 pm โดย numraise »

• *

• *

• *

• *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2017, 12:13:02 pm โดย numraise »

• *

• *

• *

• *