ผู้เขียน หัวข้อ: เพลงและศิลปินที่ได้รับความนิยมในปี 2020  (อ่าน 185 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joker777

• Flat TV member
  • *
เพลงมีเป็นล้านบทเพลง ล้านทำนองและล้านจังวะ ที่ไม่เหมือนกัน เพลงถูกแต่งขึ้นอย่างมีความหมายทั้งใหม่และเก่า เรามาดูกันครับในปี 2020 แล้วในช่วงโควิชแบบนี้ เพื่อนๆ อยู่บ้านกันชอบฟังเพลงของศิลปินท่านไหนมากที่สุด

1. ลาบานูน เป็นวงร็อคสายใต้ที่ดังมายาวนาน ซึ่งเพื่อนๆหลายคนก็เคยจะได้ยินเพลงของพวกเขามานานเหมือนกันใช่มั้ยครับ บางคนอาจจะเคยฟังตั้งแต่เด็ก ซึ่งผลงานเพลงล่าสุดที่ได้รับความนิยมที่สุด คือเชือกวิเศษ แพ้ทางอื่น ๆ ซึ่งดังติดอำดับหนึ่งมาแล้วครับ
2. อะตอม ชนกันต์ สมัยนี้คงไม่มีใครที่ไม่รู้จักอะตอมกันใช่ไหมครับ เจ้าของผลงานเพลง เช่น เพลงอ้าว ความน่ารักของอะตอมทำให้แฟน ๆ หลงรักกันไปเต็มไปหมด จึงทำให้มีผู้ติดตามเจ้าตัวเป็นจำนวนมากครับ
3. Big Ass เป็นวงร็อคที่ดังมาอย่างยาวนานเหมือนกัน ด้วยเพลงที่ติหูเพื่อนกันไปแล้วหลายเพลง เช่น เล่นของสูง ทางผ่าน พรมลิขิต และล่าสุดนี่ คือ ลมเปลี่ยนทิศ เป็น ซึ่งวงร็อควงนี้ได้เปลี่ยนนักร้องนำไปถึง 2 คนซึ่งคนล่าสุดก็คือ เจ๋ง เดชา โคนาโล นั่นเองครับ
4. Room39 เป็นศิลปินที่รวมตัวกันในสมัยที่อยู่ต่างประเทศ ซึ่งมีความแตกต่างจากวงอื่น ๆ คือ มีนักร้องนำทั้งสามคน หญิง 1 ชาย 2 และมีเพลงที่รับความนิยมเป็นจำนวนมาก เช่น ความจริง รีสตาร์ท อย่าให้ฉันคิด ทำให้มีฐานแฟนคลับเป็นจำนวนมากเช่นกันครับ
5. ป้างนครินทร์ กิ่งศักดิ์ พี่ป้างเป็นศิลปินที่ได้รับความนิยมเป็นอย่างต่อเนื่อง เพลงที่ติดปากเพื่อนๆหลายคนที่ร้องตามได้ เช่น คนมีเสน่ห์ ทำให้ขึ้นติดอันดับหนึ่งมาแล้วหลายคลื่นวิทยุครับ
เพลงที่ได้กล่าวมาทั้งหมดเป็นเพลงที่เราสามารถฟังได้ทั่วไปเฉพาะใน YouTube นั่งฟังเพลงสบายๆ นั่งชิลล์ ๆ เล่นเกม Joker123 ไปด้วยยิ่งทำให้ฟินดีจริง ๆ ครับ