ผู้เขียน หัวข้อ: 5 เครื่องดื่มที่งานแต่งควรมี  (อ่าน 153 ครั้ง)

ออฟไลน์ thongdeesmilesuk

• *
5 เครื่องดื่มที่งานแต่งควรมี
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2020, 10:56:12 pm »
เครื่องดื่มถือเป็นอีกหนึ่งองค์ประกอบในงานแต่งงานที่จะขาดไปเสียไม่ได้ แต่งานแต่งหนึ่งงานนั้นก็มีแขกหลากหลายประเภท แล้วแบบนี้เราควรเตรียมเครื่องดื่มประเภทไหนไว้บ้าง หากคุณเองก็กำลังสงสัย วันนี้เรามีคำตอบ
น้ำเปล่า
   เครื่องดื่มชนิดแรกเลยที่คุณคต้องมีก็คือน้ำเปล่า เพราะน้ำเปล่านั้นเหมาะสำหรับทุกคน ทุกเพศ ทุกวัย ดังนั้นในงานของคุณจำเป็นต้องมีน้ำเปล่าที่เพียงพอกับปริมาณแขกในงานนั้นเองค่ะ
น้ำอัดลม
อย่างต่อมาคือน้ำอัดลม แน่นอนว่าแขกของคุณต้องมีตัวจิ๋ว หรือ เด็กอยู่แน่ๆ เลยใช่ไหมคะ ดังนั้นคุรควรเตรียมน้ำอัดลมหรือ น้ำหวานให้กับแขกตัวน้อยเหล่านี้ด้วย ที่สำคัญนอกจากจะเอาไว้ให้เด้ก ๆ แล้ว ผู้ใหญ่อย่างเรา ๆ ก็สามารถนำมาผสมแอลกอฮอล์ได้อีกด้วย
น้ำชา
อย่างต่อมาคือ น้ำชา น้ำชานั้นเหมาะสำหรับแขกผู้สูงอายุของคุณทั้งหลาย ที่ไม่อยากดื่มแอลกอฮอล์ หรือ สามารถดื่มแอลกอฮอล์ และ น้ำหวานได้แล้ว น้ำชาจึงเป็นสิ่งจำเป็นสำหรับแขกของคุณกลุ่มนี้นั้นเองค่ะ โดยเฉพาะหากคุรเสิร์ฟโต๊ะจีน น้ำชาก็ถือเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้เลยทีเดียว
แอลกอฮอล์
ต่อมาคือ แอลกอฮล์ แน่นอนว่าในงานรื่นเริงจะขาดแอลกอฮอล์ไปเสียคงไม่ได้ ดังนั้นแอลกอฮอล์จึงเป้นอีกสิ่งที่จำเป้นอย่างยิ่งในงานเลี้ยงนั้นเองค่ะ ซึ่งแอลกอฮอล์ก็มีหลากหลายประเภทก็อยู่ที่เจ้าของงานว่าจะเลือกประเภทไหนมาเสิร์ฟนะคะ
ม็อกเทล (Mocktail)
   อย่างสุดท้าย คือ ม็อกเทล หรือ ค็อกเทล ที่ไม่ใส่แอลกอฮอล์นั้นเองค่ะ เครื่อดื่มประเภทนี้เหมาะสำหรับสาว ๆ ที่ชื่นชอบน้ำหวานสดชื่น ๆ แต่ไร้แอลกอฮอล์ ดังนั้นอย่าลืมเตรียมเครื่องดื่มเผื่อสาว ๆ ไว้ด้วยนะคะ
เพียงเท่านี้งานเลี้ยงของคุณก็จะสมบูรณ์ตามที่คุณฝันไว้ แต่หากคุณกำลังมองหาบริการเช่าสินสอดราคาถูก ก็สามารถเข้ามาอ่านรายละเอียดเช่าสินสอดราคาถูกได้เลย