ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษา backlight  (อ่าน 921 ครั้ง)

ออฟไลน์ ililililil

• *
ขอคำปรึกษา backlight
« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 10:53:26 am »
backlight มีปัญหาทำให้เป็นจุดขาวๆ ทำไงดีครับบบบ ช่วยผมที [ร้องไห้]

ออฟไลน์ ืnachapop

• Edge LED TV member
Re: ขอคำปรึกษา backlight
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 11:50:41 am »
ไม่มีรูปให้ดู ผมเดาเอาและกันนะ

แนะนำอย่างนี้นะครับ  ถ้า เพิ่งชื้อมา ให้รีบเปลียนเครือง ด่วน  

แต่ถ้า ชื้อมานานแล้ว ให้ทำใจครับ ซ่อมไม่ได้ นอกจาก เปลี่ยน จอซึ่งราคาแพง

ลองปรับ ค่าต่างๆ ใน TV ช่วย ดูครับ อาจจะดีขึ้นแค่ระดับนึง  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2014, 11:51:07 am โดย ืnachapop »

ออฟไลน์ ililililil

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 12:16:03 pm »
ไม่มีรูปให้ดู ผมเดาเอาและกันนะ

แนะนำอย่างนี้นะครับ  ถ้า เพิ่งชื้อมา ให้รีบเปลียนเครือง ด่วน  

แต่ถ้า ชื้อมานานแล้ว ให้ทำใจครับ ซ่อมไม่ได้ นอกจาก เปลี่ยน จอซึ่งราคาแพง

ลองปรับ ค่าต่างๆ ใน TV ช่วย ดูครับ อาจจะดีขึ้นแค่ระดับนึง  

ยังอยู่ในประกันครับ ส่งเรื่องไปแล้ว ไม่ยอมติดต่อมา TT

ออฟไลน์ ืnachapop

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 01:13:23 pm »
งั้นก็ ต้องขยัน ตามเรื่องครับ จะได้เร็วหน่อย  [โย่ว]