ผู้เขียน หัวข้อ: แค่ดื่มน้ำธรรมดาก็สามารถ[^_^]ได้แล้ว  (อ่าน 306 ครั้ง)

ออฟไลน์ kim2526

• LCD TV member
  • **
แค่ดื่มน้ำธรรมดาก็สามารถ[^_^]ได้แล้ว
« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 09:00:08 pm »
การดื่มน้ำสามารถช่วย[^_^]ได้จริงหรือ อันนี้ยังคงเป็นคำถามที่นักวิจัยหลายคนพิจารณาหาคำตอบกันอยู่ วันนี้ผมจะมาบอกวิธีการให้ฟังดีกว่า การ[^_^]นั้นเป็นการที่เราต้องทำอย่างต่อเนื่อง ไม่เพียงระมัดระวังในการกินอาหาร ระมัดระวังเรื่องการนอน การออกกำลังกายนั้นก็เป็นสิ่งสำคัญที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ (โดยส่วนตัวผมเป็นคนที่ขี้เกียจออกกำลังกายอย่างมาก คุณแม่ผมชอบบอกผมว่าถามหากผมเป็นคนที่ชอบออกกำลังต้อง[^_^]ได้ไวอย่างแน่นอน แต่จะมีใครน้ำถึงน้ำบ้างมั้ยว่าแท้จริงแล้วก็เป็นกุญแจสำคัญในการ[^_^]โดยทีเดียว

จริงๆผมคิดอยาก[^_^]มาตลอด แต่ทว่าผมไม่สามารถทำในต่อเนื่องได้ สิ่งที่ผมรู้สึกว่ามันไม่เคยลดลงเลยคือหน้าท้องของผมนั่นเอง ผมหาวิธี[^_^]ต่างๆนานาโดยการการหนังสือวิธีการ[^_^] หาข้อมูล ผมไปอ่านเจอการ[^_^]ด้วยการดื่มน้ำ ผมไม่ลังเลที่จะเปิดมันขึ้นอ่านทันที

ในบทความนั้นเขียนว่า ตอนเช้าต้องดื่มน้ำ ก่อนกินข้าวต้องดื่มน้ำ อะไรประมาณนี้ แต่ผมก็จำขั้นตอนโดยละเอียดไม่ได้มากนัก ผมถึง[^_^]ไม่ลงสักที ในใจก็คิดว่าแค่ดื่มน้ำธรรมดาเนี่ยนะ จะสามารถ[^_^]ได้ ยังไงก็แล้วแต่ ผมก็เลือกที่ลองสักตั้ง

ตอนเช้าดื่มน้ำสามารถลดหน้าท้องได้

ผมลองเริ่มทำตามขั้นนี้ดู ตอนเช้าตื่นมาให้ดื่มน้ำเลย1แก้ว ผสมน้ำผึ้งลงไปนิดหน่อยก็จะดีมาก เพราะมันจะช่วยลดสารพิษในลำไส้เราได้อย่างรวดเร็ว สามารถกวาดขยะเก่าๆในท้องเราลงได้ด้วย รับรองเลยว่าลดหน้าท้องคุณจะลดลงอย่างแน่นอน

ก่อนทานอาหารเช้าให้ดื่มน้ำ1แก้ว เพื่อลดอาการอยากอาหาร  หลายคนไม่ถือว่าอ้วน แต่หลังทานข้าว กลับมีหน้าท้องขึ้นมาอย่างทันที ถึงแม้ไม่ใช่หลังทานข้าวก็เถอะ คุณก็ยังจะมีหน้าท้องน้อยๆให้เห็นอีกนั่นแหละ

หลังทานอาหารกลางวันให้ดื่มน้ำตามอีก1แก้ว จะช่วยลดการอยากอาหารได้อยากต่อเนื่องเลยจริง หากช่วงกลาวงวันคุณเป็นที่ชอบนั่งนาน รับรองเลยว่าอาหารที่คุณกินนั้น จะลงมาที่สะโพกคุณอย่างที่ไม่ต้องสงสัย

ในช่วงเย็นนั้นถ้าคุณกินชาเขียวอ่อนก่อนอาหารรับรองเลยว่าคุณจะไม่มีไขมันเกาะลำไส้ ลดหน้าท้องอย่างแน่นอน

การดื่มน้ำเป็นสิ่งที่ผมรู้ว่าทำง่ายที่สุด ดีที่สุดสำหรับผม แนะนำให้ทำอย่างต่อเนื่องสัก3เดือนคุณแทบจะไม่ต้องพึ่งยาอะไรใดใดเลย ผลลัพธ์ที่ได้คุ้มค่ามากๆ แถมยังทำให้คุณมีสุขภาพที่ดีอีกด้วย