ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ ตจว. มีแต่โลตัส โฮมโปร งบ 26k แนะนำ LED TV แบบไหลลื่นทีครับ  (อ่าน 2697 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jayzifer

• *
ผมอยู่ประจวบ อ.เมือง ตัวเลือกน้อยครับ แนะนำทีวีผมหน่อยครับ จะเอามาต่อกับคอมผ่าน HDMI กับดูหนัง HD ครับ งบไม่เกิน 26000 ครับพอจะแนะนำได้บ้างมั้ยผมจะไปผ่อนผ่านบัตร Aeon ครับ งบได้ 26k พอดี ขอบคุณครับ

• *
ไม่มีความเห็นเลยหรครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ลองดูรุ่นพวกนี้ก่อนนะครับ
panasonic 42et60t
lg 42la690t
sony 42w804a
samsung 40f6400dk

ถ้าไม่มีของแล้ว
lg 42lb670t
samsung 40h6400
samsung 48h6300 แต่จะไม่มี 3d
lg 50lb650t

• *
ขอบคุณคุณ Sirota มากๆเลยครับ ตอนแรกเกือบเอา SHARP 50LE440M มาแล้ว อ่านคอมเมนต์คนอื่นแบบผ่านๆ เค้าว่าเป็นตราบาปของชาร์ป ผมก็ไม่รู้คืออะไรก็กลัวไว้ก่อน เพราะทำเรื่องผ่อน Aeon แต่บัตรหาย เลยยังไม่ได้ทำสัญญา วันนี้เลยจะไปเปลี่ยนรุ่นครับ อยากทราบว่าทำไมมันถึงไม่ดีอะครับ เห็นเค้าก็บอกมีแม่สีเพิ่ม ภาพการ์ตูนเปิดมาก็สวย ขอรายละเอียดหน่อยนะครับ

ขอบคุณคุณ Sirota มากๆเลยครับ ตอนแรกเกือบเอา SHARP 50LE440M มาแล้ว อ่านคอมเมนต์คนอื่นแบบผ่านๆ เค้าว่าเป็นตราบาปของชาร์ป ผมก็ไม่รู้คืออะไรก็กลัวไว้ก่อน เพราะทำเรื่องผ่อน Aeon แต่บัตรหาย เลยยังไม่ได้ทำสัญญา วันนี้เลยจะไปเปลี่ยนรุ่นครับ อยากทราบว่าทำไมมันถึงไม่ดีอะครับ เห็นเค้าก็บอกมีแม่สีเพิ่ม ภาพการ์ตูนเปิดมาก็สวย ขอรายละเอียดหน่อยนะครับ
เพิ่มแม่สี เซลล์โม้หรือไไม่รู้จริงครับ sharp รุ่นที่เพิ่มแม่สีๆ
เหลืองเข้าไปจะเป็นรุ่นสูงเท่านั้น
ส่วนที่ผมว่าเป็นตราบาป เพราะผมเคยดูสถิติรุ่น le440m ที่ sharpthai facebbok มีคนบ่นเรื่องเสียเยอะมาก โดยเฉพาะรุ่น 39le440m เสียเยอะมาก ส่วน 50le440m ก็มีบ้างประปราย อีกอย่างผมเคยดูด้านหลังสติ๊กกเกอร์แปะไว้ว่าผลิตในไทย ยังคิดเลยว่าเค้าจ้างใครผลิตรึเปล่า ปกติจะผลิตมาเลเซีย อีกอย่างภาพรุ่นนี้ก็พอใช้ได้ แต่เทียบแบรนด์อื่นระดับเดียวกัน ยังเป็นรองครับ (แต่บางคนซื้อรุ่นนี้ใช้ยังไม่เสียก็มีเยอะนะ แต่ผมดูจากสถิติ)
ส่วนรุ่นที่ให้ไปดีทั้งหมดครับ ได้ 3d smart tv ด้วย
ปล. ถ้าเป็นไปได้ซื้อประกันเพิ่มก็ดีนะ เพราะไม่ว่าจะแบรนด์ไหนก็มีสิทธิแจคพอตเสียได้เหมือนกันหมด แต่ถ้า  pana เค้าให้ประกันมา 3 ปีเลย

• *
ขอบคุณข้อมูลและสาระดีดีของคุณ Sirota มากเลยครับ เป็นความรู้เอาไว้เลือกซื้อได้เลยครับ เพราะแฟนไปดูหน้าจอใหญ่ๆ แล้วเค้าชอบ ผมก็เคยใช้แต่ LG รุ่น 32 นิ้ว จำรุ่นไม่ได้แล้วครับของปีที่แล้ว มันมีค่า MSI 100 เวลาลูกบอลกลิ้งๆ มันเห็นรูปโลโก้บอลเลยครับ ผมก็เลย งง งง กับจอรุ่นอื่น เพราะมันเรียกค่านี้ไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
เด๋วนี้ท่าน Sirota ไปหลงรักสาวเกาหลี น้อง ส.

แทนที่ น้อง ช. สาวยุ่นแล้วครับ

เสียดายที่ผมอกหักกะ สาวเกาหลี มา 2 คน เลยยังทำใจไปสู่ขอ ตามท่าน Sirota  ไม่ได้ 55555..

ผมยังหลงรัก น้อง ช.กับน้อง พ.เหมือนเดิม ...อิๆๆ  [หื่น]  [รัก]

เด๋วนี้ท่าน Sirota ไปหลงรักสาวเกาหลี น้อง ส.

แทนที่ น้อง ช. สาวยุ่นแล้วครับ

เสียดายที่ผมอกหักกะ สาวเกาหลี มา 2 คน เลยยังทำใจไปสู่ขอ ตามท่าน Sirota  ไม่ได้ 55555..

ผมยังหลงรัก น้อง ช.กับน้อง พ.เหมือนเดิม ...อิๆๆ  [หื่น]  [รัก]
ผมรักทุกคนล่ะครับ 555
น้อง ช คือ เบอร์ 1
น้อง ต คือ กิ๊ก No 2
น้อง โซ คือ กิ๊ก No 3
น้อง พ คือ กิ๊ก No 4
แต่ 2 3 4 จะพลัดกันเชยชม
ส่วน น้อง L กับ น้อง S มีแว๊ปแอบเผลอไปชมบ้างครับ ก็เกาหลีเค้าสวย น่ารักเหมือนกันนี่ครับ
ปล.พูดถึงทีวีนะครับ [คิคิ]
บางที ถ้าความคุ้มค่า สเปค ต้องยอมรับว่าค่ายเกาหลีเค้านำค่ายญี่ปุ่นไปเยอะครับ ที่แนะนำหลายๆท่านมันคุ้มจริงๆ เทียบราคาระดับเดียวกันแล้วญี่ปุ่นสู้ไม่ได้เลย แต่ถ้าให้ผมเลือกก็คง sharp sony toshiba  pana ไว้ก่อนล่ะครับ

• *
สรุปว่า วงเงินอนุมัติ พนักงานไม่ยอมโทรมาถามว่าจะเอามั้ย แต่อนุมัติของให้เลย เลยเปลี่ยนไม่ได้ครับ ได้ LC50LE440M มาแทน แอบเศร้าเล็กน้อย Y_Y

สรุปว่า วงเงินอนุมัติ พนักงานไม่ยอมโทรมาถามว่าจะเอามั้ย แต่อนุมัติของให้เลย เลยเปลี่ยนไม่ได้ครับ ได้ LC50LE440M มาแทน แอบเศร้าเล็กน้อย Y_Y
ยังไงก็ยินดีด้วยครับ รุ่นนี้ภาพก็ดีใช้ได้ครับ ดูสบายตา สีสันเป็นธรรมชาติ ภาพออกแนวฟิล์มลุคดี อย่างน้อยได้จอใหญ่ ส่วนเรื่องที่บอกรุ่นนี้มักมีปัญหา เท่าที่ดูส่วนมากจะเป็นรุ่น 39 นิ้วครับ
ได้ทีวีมาแล้วช่วยดูสติ๊กเกอร์ข้างหลังนิดนึงว่าผลิตที่ไหน เพราะผมว่าชาร์ปน่าจะออกลอตที่ผลิตใหม่ออกมาขายครับ เพราะรุ่นนี้ขายมานานและ
ลิงค์นี้มีคนเคยซื้อรุ่น 39le440m มาครับ เค้ารีวิวไว้เล็กน้อย บอกวิธีปรับภาพด้วย ลองเอาไปดูเป็นตัวอย่าง

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=3744.522
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2014, 11:34:38 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
น้า Sirota รบกวน PM  เบอร์ หรือ Line  ผมหน่อยเหอะ

Lekjang2513    ผมคันมาก .

ลูกค้าผมจะเอา 60-  4K  มาดูบอล  แต่ผมไม่ให้เอา ...5555

• *
ขอบคุณ คุณ Sirota อีกครั้งด้วยครับ ขอบคุณคำแนะนำดีดีมากๆเลยครับ ต่อเข้าคอมภาพชัดกริ๊บเลย  [ปลื่ม]

ขอบคุณ คุณ Sirota อีกครั้งด้วยครับ ขอบคุณคำแนะนำดีดีมากๆเลยครับ ต่อเข้าคอมภาพชัดกริ๊บเลย  [ปลื่ม]
[ปลื่ม]  [ปลื่ม] [ปลื่ม]